- reset +
Home

Chào bạn, Khách quý
Tên đăng nhập: Mật mã: Tự động đăng nhập
  • Trang:
  • 1
  • 2

NỘI DUNG CỦA CHỦ ĐỀ: Tìm hiểu về năm 2012

Tìm hiểu về năm 2012 12 Tháng 4 2012 21:10 #1389

• chanchaucang
  • không trực tuyến
  • Banned
  • Tổng số bài viết: 8
Chào các bạn,
Mình là thành viên mới, tôi đang tìm hiểu về năm 2012.
Rất hân hạnh được học hỏi các bạn.

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 12 Tháng 4 2012 22:08 #1390

• Tịnh Tâm
  • không trực tuyến
  • Asteroid
  • Tổng số bài viết: 34
Không hiểu bạn muốn tìm hiểu về năm 2012 là tìm hiểu về vấn đề gì của năm 2012 nhỉ?
"I wish nothing but the best for you ..."
Thành viên đã cảm ơn: chanchaucang

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 13 Tháng 4 2012 11:03 #1398

• Flash
  • không trực tuyến
  • Young Star
  • Tổng số bài viết: 135
en.wikipedia.org/wiki/2012
Chính xác là tìm hiểu về năm 2012 nhé
I don't believe in a faster than light particle, how can something have higher speed than a Flash?

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 13 Tháng 4 2012 11:33 #1399

• chanchaucang
  • không trực tuyến
  • Banned
Tịnh Tâm đã viết:
Không hiểu bạn muốn tìm hiểu về năm 2012 là tìm hiểu về vấn đề gì của năm 2012 nhỉ?

Cám ơn bạn,
Qua các phương tiện thông tin tôi được biết Hệ mặt trời đang chờ đợi đợi sự trở lại chính thức của hành tinh Nibiru, một hành tinh có quỹ đạo đặc biệt với chu kỳ 36000 năm.
Hiện nay trên Youtube đã có video quay được 2 mặt trời trong thời gian cuối chiều hoặc bình minh tại Úc và Hoa Kỳ, Anh.
Mong được học hỏi,
Thân gửi
Mặt trời sinh đôi trong bình minh

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 13 Tháng 4 2012 12:12 #1402

• Ragnarok
  • không trực tuyến
  • Space Master
  • Dark Slayer
  • Tổng số bài viết: 506
Phương tiện thông tin phải là các phương tiện báo chí (gồm cả tạp chí, báo giấy, báo điện tử ...), phát thanh, truyền hinh ... có uy tín và được thừa nhận. Đọc hay nghe ở một website mà bất cứ ai cũng có thể lập ra hay một đoạn video trên youtube ai cũng có thể tự tạo và upload thì không gọi là phương tiện thông tin!

Mời đọc bài của tôi:
thienvanvietnam.org/index.php?option=com_content&view=article&id=267:doomsday&catid=45:chu-de-khac&Itemid=74

Hoặc xem bài thuyết trình ngày 25/3 vừa qua của Phạm Vũ Lộc tại "Ngày hội thiên văn học Việt Nam"
Alone in the dark

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 13 Tháng 4 2012 15:05 #1405

• Michael
  • không trực tuyến
  • Planet
  • Archangel
  • Tổng số bài viết: 45
hic, bó chiếu với loại câu hỏi này, tìm hiểu chút đi rồi hãy hỏi có hơn không. cái video trên kia mà cũng có người tin được mới tài

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 03 Tháng 5 2012 14:19 #1533

• hoatieu198
  • không trực tuyến
  • Meteorite
  • Tổng số bài viết: 3
Michael đã viết:
hic, bó chiếu với loại câu hỏi này, tìm hiểu chút đi rồi hãy hỏi có hơn không. cái video trên kia mà cũng có người tin được mới tài

Có nhiều người tin có ngày tận thế 2012 đó thôi.Thế mới sinh ra các chú tử vì đạo chứ

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 03 Tháng 5 2012 16:24 #1535

• chanchaucang
  • không trực tuyến
  • Banned
Michael đã viết:

Cám ơn bạn,
Hiện thực là điều mà chúng ta sẽ phải tìm kiếm không ngừng.
Bạn có thể tự tin rằng ở Việt Nam và với dụng cụ thiên văn của bạn, nó không xảy ra.
Oki, vậy bạn ít ra với hiểu biết của mình, hãy chứng minh cho tôi thấy, hành tinh X là hoàn toàn không có thật.
Đồng thời cho tôi biết không có UFO, Aliens, không có nền văn minh nào ngoài nền văn minh hiện nay trên Trái đất trong suốt thời kỳ lịch sử Trái đất.
Cám ơn,

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 03 Tháng 5 2012 22:18 #1542

• Ragnarok
  • không trực tuyến
  • Space Master
  • Dark Slayer
  • Tổng số bài viết: 506
Tôi xin trả lời bạn Chanchaucang thay người mà bạn đang hỏi:
- Chuyện có UFO hay Alien hay không đến nay là những điều chưa được kiểm chứng và chẳng ai dám chứng minh cho bạn cả
- Chuyện hành tinh X, bạn chẳng có quyền gì yêu cầu ai đó chứng minh cho bạn là nó không tồn tại vì đơn giản là một số người bịa ra nó. Chúng ta ai cũng biết con chó có 4 chân, đùng 1 cái bạn xuất hiện và nói bạn tin có con chó 3 chân, vậy thì bạn cần chứng minh cho chúng tôi hay chúng tôi cần chứng minh cho bạn là khong có loại chó đó? Bạn tốt nhất nên xem lại cách tư duy của mình
Nhân tiện, hôm nọ mod của forum là Flash có nhắn tôi về việc bạn đề nghị mở topic của bạn đã post và tôi đã từ chối với lí do bạn post bài hoàn toàn phản khoa học, forum của chúng tôi là diễn đàn khoa học nghiêm túc, mọi phát ngôn đều cần có những cơ sở lý thuyết và bằng chứng thực nghiệm chứ không chấp nhận dạng "tôi có ý tưởng này", nếu đơn giản thế thì chắc là các nhà biên kịch lớn của thế giới đã thành vĩ nhân khoa học hết chứ không đợi tới lượt các bạn!
Alone in the dark

└(≣) Tìm hiểu về năm 2012 04 Tháng 5 2012 00:47 #1543

• chanchaucang
  • không trực tuyến
  • Banned
Ragnarok đã viết:
Tôi xin trả lời bạn Chanchaucang thay người mà bạn đang hỏi:
- Chuyện có UFO hay Alien hay không đến nay là những điều chưa được kiểm chứng và chẳng ai dám chứng minh cho bạn cả
- Chuyện hành tinh X, bạn chẳng có quyền gì yêu cầu ai đó chứng minh cho bạn là nó không tồn tại vì đơn giản là một số người bịa ra nó. Chúng ta ai cũng biết con chó có 4 chân, đùng 1 cái bạn xuất hiện và nói bạn tin có con chó 3 chân, vậy thì bạn cần chứng minh cho chúng tôi hay chúng tôi cần chứng minh cho bạn là khong có loại chó đó? Bạn tốt nhất nên xem lại cách tư duy của mình
Nhân tiện, hôm nọ mod của forum là Flash có nhắn tôi về việc bạn đề nghị mở topic của bạn đã post và tôi đã từ chối với lí do bạn post bài hoàn toàn phản khoa học, forum của chúng tôi là diễn đàn khoa học nghiêm túc, mọi phát ngôn đều cần có những cơ sở lý thuyết và bằng chứng thực nghiệm chứ không chấp nhận dạng "tôi có ý tưởng này", nếu đơn giản thế thì chắc là các nhà biên kịch lớn của thế giới đã thành vĩ nhân khoa học hết chứ không đợi tới lượt các bạn!

Oki
Tôi sai rùi, mọi việc phải theo một cách dễ hiểu nhất: "Sờ thử coi".
Cuộc đời nếu êm trôi như một dòng sông thì đã không sinh ra thác nước, biển cả mênh mông, giọt nước kia có biết bạn đến từ nguồn thác nào không?
Nội dung trên không do tôi tự viết ra, cũng như khoa học không tự nhiên mà sinh ra.
Vũ trụ này có điểm khởi đầu không? có điểm kết thúc không?
Tình yêu, tình bạn, tình thương yêu là gì? Tại sao ta vẫn theo đuổi, dù nó chỉ là từ được định nghĩa theo cách của riêng ta?
Ồ, vĩ nhân cũng chính là con người đó thôi.
  • Trang:
  • 1
  • 2
Thời gian tải trang: 0.20 giây

HỘI THIÊN VĂN HỌC TRẺ VIỆT NAM

Vietnam Astronomy and Cosmology Association (VACA)

Văn phòng: 90b Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: 091.530.1116; Email: info@thienvanvietnam.org