- reset +
Home

Chào bạn, Khách quý
Tên đăng nhập: Mật mã: Tự động đăng nhập

Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em
(1 người đang xem) (1) Khách
  • Trang:
  • 1

NỘI DUNG CỦA CHỦ ĐỀ: Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em

Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em 27 Tháng 9 2013 07:29 #2556

• Ragnarok
  • không trực tuyến
  • Space Master
  • Dark Slayer
  • Tổng số bài viết: 506
Đây là chương trình do tôi (đứng tên dưới danh nghĩa chủ tịch VACA) thực hiện kết hợp với nhóm dự án biBook của côn ty VVN, cuốn sách điện tử đầu tiên trong loạt các sách điện tử về khoa học dành cho trẻ em từ 0 đến 6 tuổi (hoặc hơn một chút) do VACA phối hợp với biBook thực hiện.

Về mục đích, những tài liệu điện tử này cung cấp cho các em một thế giới quan khoa học tổng quát và dễ hiểu để phát triển trí tuệ một cách tích cực từ tuổi nhỏ. Trong cuốn ebook đầu tiên về Hệ Mặt Trời này, nhiều nhận xét cho rằng kiến thức còn hơi nhiều so với các em ở độ tuổi nhỏ như vậy, song trên thực tế, chúng tôi hoàn toàn tin rằng những thông tin đó là phù hợp, nhất là khi nó được kết hợp với sự tham gia của chính các bậc phụ huynh, những người thực sự quan tâm tới sự phát triển tư duy của con em mình.

Về hình thức, ebook gồm hơn 10 trang, mỗi trang là một hình ảnh với những thông tin đi kèm, khi tương tác với hình ảnh các em sẽ được nghe trực tiếp giọng đọc của người thuyết minh.
Lưu ý rằng ebook vốn được làm với mục đích chính dành cho các thiết bị cảm ứng, tức là chỉ cần dùng tay tương tác trực tiếp với màn hình. Bản demo theo link dưới là bản chạy trên PC nên bạn cần dùng chuột click vào các tấm hình để tương tác.

Link bản demo
bibook.vn/book/view_page/730

Cùng với ebook này, các nội dung tiếp theo cũng đang được tiếp tục thực hiện như Gió và không khí, Ánh sáng, Sự sống trên Trái Đất, Các chòm sao ...

Rất mong ý kiến nhận xét và góp ý của các bạn!
Alone in the dark
Thành viên đã cảm ơn: Crepsley0710, Flash, Vita, viquyen1988, growwor

└(≣) Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em 27 Tháng 9 2013 09:37 #2558

• Flash
  • không trực tuyến
  • Young Star
  • Tổng số bài viết: 135
Không thích giọng đọc cho lắm
I don't believe in a faster than light particle, how can something have higher speed than a Flash?
Thành viên đã cảm ơn: Crepsley0710

└(≣) Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em 30 Tháng 9 2013 09:36 #2585

• Vita
  • không trực tuyến
  • Asteroid
  • Tổng số bài viết: 21
Nội dung cụ thể và dễ hiểu, hình ảnh đẹp
Về giọng đọc đồng ý với ý kiến trên

└(≣) Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em 01 Tháng 10 2013 09:15 #2593

• Crepsley0710
  • không trực tuyến
  • Space Commander
  • Larten Crepsley
  • Tổng số bài viết: 132
Nhóc em họ em học lớp 2, rấy hay đc.... bà chị tiêm nhiễm bầu trời với vũ trụ ^^. Sau khi đc xem ebook này thì rất thích thú .
Nội dung rất cơ bản, chính xác và bổ ích ạ! Thank anh !
Larten Crepsley ...

└(≣) Ebook Hệ Mặt Trời cho trẻ em 07 Tháng 10 2013 10:46 #2637

• Ragnarok
  • không trực tuyến
  • Space Master
  • Dark Slayer
  • Tổng số bài viết: 506
Hiện nay mọi người ai dùng IPhone, IPad hay Android và có con em thì có thể download trực tiếp cái này về dùng trên máy, cũng là ủng hộ những người sản xuất nhé
bibook.vn/products
Alone in the dark
  • Trang:
  • 1
Thời gian tải trang: 0.15 giây

HỘI THIÊN VĂN HỌC TRẺ VIỆT NAM

Vietnam Astronomy and Cosmology Association (VACA)

Văn phòng: 90b Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: 091.530.1116; Email: info@thienvanvietnam.org