- reset +
Home

Chào bạn, Khách quý
Tên đăng nhập: Mật mã: Tự động đăng nhập

Chương trình dịch thuật của Bác Google .
(1 người đang xem) (1) Khách
  • Trang:
  • 1

NỘI DUNG CỦA CHỦ ĐỀ: Chương trình dịch thuật của Bác Google .

Chương trình dịch thuật của Bác Google . 20 Tháng 10 2012 17:42 #2090

• logictor
  • không trực tuyến
  • Meteorite
  • Paul
  • Tổng số bài viết: 13
Tôi thừa biết rằng anh em Mod đã bỏ công sức không ít trong diễn đàn này , chuyện sai sót đương nhiên phải có thôi .
Mod có ý giới thiệu đến bạn bè năm châu trang VACA, theo tôi thì đó là ý nghĩ và việc làm rất hay , tuy nhiên hãy xem chừng Bác google không có thiện chí hợp tác với ta tí nào cã ( kaka ) vừa rồi đã thử chuyển sang tiếng Anh đọc một vài bài viết ...đọc xong tôi muốn té ghế ..vì càng đọc càng không hiểu ...dù rằng bài gốc bằng tiếng việt rất dễ hiểu và sắc bén, không tin vào chính mình,( biết cả tiếng việt nên dễ bị cãm tính ngôn ngữ Mẹ đẻ đánh lừa ) tôi bảo thằng nhóc nhà tôi ( học sinh lớp 7 không biết tiếng việt ) đọc một bài và chỉ một bài thôi ( chú ý : tôi không nói là Bác Google dịch )hai tay nó ôm đầu ..hai mắt chớp chớp ...cuối cùng nó phán một câu xanh rờn : " chuyện cười này Bố tìm ở đâu vậy ..." ( nó nói thật không có ý chỉ trích ) .
Tôi chỉ mong Mod và anh em hãy xét lại bề trái có thể gây nên hiểu nhầm và phản tác dụng của nó . theo tôi " Thà người ta không nên biết mình ...còn hơn biết mình một cách sai sót " .
Mình chỉ nói thật trong tinh thần tôn trọng và xây dựng , nêu sai anh em bỏ qua cho , Trân trọng .

└(≣) Chương trình dịch thuật của Bác Google . 21 Tháng 10 2012 21:59 #2093

• Ragnarok
  • không trực tuyến
  • Space Master
  • Dark Slayer
  • Tổng số bài viết: 506
Xin cám ơn anh Logictor. Thực ra cái dịch ở cột bên trái của website mang tính chất giới thiệu để bạn bè nước ngoài biết sơ sơ thôi. Thực tế thì việc dịch toàn bộ website ra tiếng Anh trước cũng có vài anh em nghĩ tới rồi nhưng quả thật là phức tạp quá vì số lượng bài rất lớn, nếu dịch thì chắc chỉ dịch mấy phần giới thiệu cơ bản thôi.
Việc giữ hay không giữ mục dịch này, nhóm điều hành website sẽ bàn thêm dựa trên ý kiến của anh
Alone in the dark
  • Trang:
  • 1
Thời gian tải trang: 0.10 giây

HỘI THIÊN VĂN HỌC TRẺ VIỆT NAM

Vietnam Astronomy and Cosmology Association (VACA)

Văn phòng: 90b Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: 091.530.1116; Email: info@thienvanvietnam.org