- reset +
Home
Chào bạn, Khách quý
Tên đăng nhập: Mật mã: Tự động đăng nhập

Hoạt động online của VACA
(1 người đang xem) (1) Khách
  • Trang:
  • 1
  • 2

NỘI DUNG CỦA CHỦ ĐỀ: Hoạt động online của VACA

Hoạt động online của VACA 02 Tháng 12 2011 09:05 #144

• Kazuru
  • không trực tuyến
  • Young Star
  • Tổng số bài viết: 104
Như mọi người đã biết, đặc thù của 4r chúng ta là thành viên phân bố khắp cả nước, trụ sở chính thì tại HN, nên những hoạt động offline chỉ có các bạn ở HN mới có điều kiện tham gia, do đó, ngoài những hoạt động offline, ban quản trị sẽ cố gắng tổ chức nhiều hoạt động online để ngoài việc thảo luận ở diễn đàn, mọi người sẽ có cơ hội nói chuyện, tiếp xúc với nhau, hiểu nhau hơn, có cơ hội thể hiện mình, vân vân.

Như qua lần họp online trước giữa các mod, có vẻ như mọi người khá hứng thú với việc nói chuyện online. Do đó, cuối tuần này, cũng là nhân dịp 4r chuyển nhà, tất cả đều được xem như trở thành thành viên mới,ban quản trị quyết định tổ chức một buổi nói chuyện trực tuyến qua Skype cho tất cả mọi người: các thành viên mới đăng kí, các thành viên đã có thời gian gắn bó với VACA, ban quản trị diễn đàn, và cũng mong các bậc gạo cội như anh Odin, anh Vengeurs, anh Tuấn, vân vân, cũng có thể sắp xếp thời gian để tham gia, chia sẻ với đàn em những tình cảm và kinh nghiệm của mình.

Thời gian: bắt đầu từ lúc 19h ngày chủ nhật (4/12), kết thúc thì chưa biết, tùy mọi người
Địa điểm: skype.
Ai tham gia thì add nick Skype của mình nhé: gau.anti

Mọi người nhớ chuẩn bị headphone có micro nhé, chúng ta sẽ chat voice để tiện nói chuyện. Ai không có thì cố gắng đi mượn nhé, 1 buổi thôi mà, mình cũng thế đấy
Ngôi sao mang tên em đã ngừng chiếu sáng rồi.
Tạm biệt.
Thành viên đã cảm ơn: finfinline

└(≣) Hoạt động online của VACA 02 Tháng 12 2011 10:00 #145

• Tttuans
  • không trực tuyến
  • Asteroid
  • (sắp) ế vợ
  • Tổng số bài viết: 36
anh mất pass của nick yahoo 2 năm nay rồi không lấy lại được còn skype thì hơi xa lạ chút =))
Làm được cái gì chưa hẳn quan trọng, mà để lại cái gì mới là quan trọng

└(≣) Hoạt động online của VACA 02 Tháng 12 2011 11:24 #151

• finfinline
  • không trực tuyến
  • Asteroid
  • Skyline
  • Tổng số bài viết: 34
Em ủng hộ
(*) Trời đêm nay đầy sao (*) http://thienvanvietnam.org

└(≣) Hoạt động online của VACA 03 Tháng 12 2011 11:16 #176

• Kazuru
  • không trực tuyến
  • Young Star
tình hình là tối mai những ai sẽ tham gia đây nhỉ? Các mod lên tiếng gì đi chứ nhỉ.
Riêng anh Tuấn thì phán luôn là "nếu anh không tham gia thì ban nick nhé".
Tạm biệt.

└(≣) Hoạt động online của VACA 05 Tháng 12 2011 19:41 #207

• Tttuans
  • không trực tuyến
  • Asteroid
  • (sắp) ế vợ
  • Tổng số bài viết: 36
ôi anh quên mất, đừng ban anh tội nghiệp Kaz dễ thương ơi
Làm được cái gì chưa hẳn quan trọng, mà để lại cái gì mới là quan trọng

└(≣) Hoạt động online của VACA 06 Tháng 12 2011 10:19 #211

• Kazuru
  • không trực tuyến
  • Young Star
Thông báo:
Theo đúng như kế hoạch, tối 4/12 vừa qua, 1 buổi nói chuyện trực tuyến đã được tổ chức, tuy số lượng thành viên tham gia chưa đông lắm, nhưng đều là những thành viên rất nhiệt tình nên buối nói chuyện đã diễn ra khá sôi nổi. Sau buổi nói chuyện vừa qua, các thành viên đã chia sẻ được thắc mắc, tâm sự trong lòng, và có lẽ các bạn cũng đã hiểu nhau nhiều hơn nhỉ. Ví dụ như bây giờ thì bọn tớ đã biết là cu Fin chưa có người yêu. lalala

Để phát huy hiệu quả tích cực từ những buổi nói chuyện onl này, mọi người đã đi đến thống nhất là: tính từ thời điểm này trở đi, hoạt động nói chuyện online sẽ được tổ chức định kì 2 tuần/lần, vào lúc 7h30 tối thứ 7, và tất cả các thành viên đều có quyền tham gia

Tần suất các buổi nói chuyện sẽ có thể thay đổi, tùy thuộc vào nhu cầu và điều kiện của các thành viên.
Nay, ban quản trị thông báo rộng rãi để mọi người biết và tham gia. Đối với các bạn ở xa, ko có điều kiên tham gia các hoạt động ngoài trời, chúng ta có thể xem như đây là những buổi offline vậy, ^^.
Tạm biệt.
Lần sửa cuối: 06 Tháng 12 2011 10:20 bởi Kazuru.

└(≣) Hoạt động online của VACA 06 Tháng 12 2011 22:17 #227

• viquyen1988
  • không trực tuyến
  • Planet
  • viquyen1988
  • Tổng số bài viết: 55
Không nắm được thông tin nên đã bỏ qua cơ hội rồi. Hic. Anh vừa add nick skype của em đấy, hoặc nếu ngày thứ 7 em nt báo anh biết nhá để tối anh tham gia (*******035) . Thanks em trước nha
TĂNG VĨ QUYỀN
Lần sửa cuối: 10 Tháng 12 2011 22:34 bởi viquyen1988.

└(≣) Hoạt động online của VACA 07 Tháng 12 2011 00:20 #231

• Thao_gemini
  • không trực tuyến
  • Meteorite
  • Tổng số bài viết: 16
Mình rất thích hoạt động này! Nó giúp các mem hiểu nhau hơn và qua đó thân thiết với nhau hơn.
Trước khi họp, các bạn nhớ chỉnh loa và mic cho kĩ để phòng tránh sự cố kĩ thuật nhé! ^^
Hân hoan, háo hức, hồi hộp chờ đến 2 tuần sau quá

└(≣) Hoạt động online của VACA 08 Tháng 12 2011 13:35 #255

• Five
  • không trực tuyến
  • Space Commander
  • Tổng số bài viết: 18
anh rất xin lỗi vì công việc rất bận nên khó tham gia được đúng hẹn vớimoij người, chỉ xin đóng góp trên forum thôi, bao giờ mọi người thấy không đáp ứng yêu cầu thì cứ sa thải nhé
Thành viên đã cảm ơn: Crepsley0710

└(≣) Hoạt động online của VACA 09 Tháng 12 2011 03:16 #271

• quanconan1991
  • không trực tuyến
  • Meteorite
  • Tổng số bài viết: 3
Những buổi hoạt động thế này thêm phần gắn bó giữa các thành viên trong forum với nhau, nhất là với các newbie...sau này số lượng các thành viên mới gia tăng có khi phải tăng tuần suất hoạt động online lên ấy chị Kaz ạ! ^^
  • Trang:
  • 1
  • 2
Thời gian tải trang: 0.12 giây

HỘI THIÊN VĂN HỌC TRẺ VIỆT NAM

Vietnam Astronomy and Cosmology Association (VACA)

Văn phòng: 90b Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: 091.530.1116; Email: info@thienvanvietnam.org